PDA

View Full Version : Mức lương hiện nay ở các Ngân hàng...

whamy04
21-10-09, 10:48 PM
Mạn phép lập ra chủ đề này để mọi người cùng thảo luận mức lương của các ngân hàng hiện nay như thế nào. Mình đưa ra thứ tự thế này:
Khối trong nước
1. Agribank
2. Vietinbank
3. Vietcombank
4. BIDV
5. ACB
6. Exim, Techcom, DongA
7. ... (còn lại)
Khối nước ngoài
1. HSBC
2. ANZ
3. Standard Charterd
4. ... (còn lại)
:idontknow:

peony2000
22-10-09, 12:05 AM
bro này rảnh thấy sợ luôn !

whamy04
22-10-09, 12:51 AM
bro này rảnh thấy sợ luôn !
Cũng lượn lờ dạo chơi mà bác...

hoada_w1983
31-10-09, 02:39 PM
Mình đang làm tại Ngân hàng MHB ( ngân hàng Nhà nước), mức lương trong cùng hệ thống cũng rất khác nhau, ví dụ cùng ở BIDV nhưng ở Sài Gòn khác, Đồng Nai khác. Hơn nữa các Ngân hàng thương mại nhà nước mức lương thấp hơn nhưng thưởng và các khoản khác sẽ cao hơn. Do vậy để đánh giá mức lương của các Ngân hàng sẽ rất khó. Nhưng mình thấy năm rồi Agribank Đồng Nai lương chỉ có 4,5tr nhưng thưởng tết là 9 tháng lương ( choáng).

phuong83vn
31-10-09, 03:43 PM
topic hay, mọi người nhiệt tình chia sẻ đi chứ

akkakk04
31-10-09, 05:46 PM
um:Đồng Ý:

dqhungviettel
21-11-09, 12:44 PM
Mạn phép lập ra chủ đề này để mọi người cùng thảo luận mức lương của các ngân hàng hiện nay như thế nào. Mình đưa ra thứ tự thế này:
Khối trong nước
1. Agribank
2. Vietinbank
3. Vietcombank
4. BIDV
5. ACB
6. Exim, Techcom, DongA
7. ... (còn lại)
Khối nước ngoài
1. HSBC
2. ANZ
3. Standard Charterd
4. ... (còn lại)
Có một điều mà mọi người dễ dàng nhận ra là hiện nay ngân hàng không độc quyền như cách đây 6-7 năm, điều đó có nghĩa là nhân viên muốn được hưởng lương cao thì phải nỗ lực không phân biệt là ngân hàng nào, Ngân hành bây giờ hầu hết đều hoạt động theo mô hình công ty cổ phần, một số mảng trong ngân hàng mình còn được biết (chắc chắn) là mỗi bộ phận, mỗi nhân viên, mỗi phòng ban hay mỗi chi nhánh, phòng giao dịch đều có chỉ tiêu, điều đó khẳng định là mức thu nhập của nhân viên hoàn toàn phụ thuộc vào mức độ hoàn thành chỉ tiêu .Tóm lại mức lương ngân hàng vẫn thua viễn thông.

ngovy90
14-01-11, 01:36 PM
em hiện là SV sắp tốt nghiệp gần đi làm nhưng về vụ lương bổng này còn khá mù mờ.em đang có nguyện vọng vào làm eximbank nhưng không biết mức lương như thế nào cho SV mới ra trường,chẳng hay có bác nào đã từng trải rồi có thể chia sẻ tí chút.sẵn tiện chi sẻ luôn mức ở các NH khác

nickcongdong
14-01-11, 01:50 PM
Uh, đối với ngân hàng nước ngoài thì cao khá ok, ví dụ, bạn mình làm ở ANZ chỉ làm teamleder của một mãng trade thôi mà lương đã ngoài 1.000 $, các khoản thưởng khác thì khá ok, chế độ đi nghĩ mát được khuyến khích nghỉ, thậm chí nghĩ cùng 1 lúc 2 tuần liên tiếp, được chế độ vay mua nhà, ... nói chung là thu nhập khá ổn, sướng hơn làm công ở doanh nghiệp, hihihi

KenTran
24-01-11, 12:12 PM
Khối trong nước
1. Agribank
2. Vietinbank
3. Vietcombank
4. BIDV
5. ACB
6. Exim, Techcom, DongA
7. ... (còn lại)
Khối nước ngoài
1. HSBC
2. ANZ
3. Standard Charterd
4. ... (còn lại)

Mức lương DongA Bank - DAB --->> Đông Á Bèo !!!!
Lương bèo thưởng lại càng bèo!!!

chieuhado
10-03-11, 03:44 PM
Mình nghĩ tùy vào quy mô và độ phát triễn của mỗi ngân hàng mà công việc cũng như áp lực khác nhau nên mức lương cũng sẽ khác nhau....

locnguyendragon
10-03-11, 05:13 PM
Xét về mức lương, theo mình nghĩ làm bậc lương tính theo năng lực và kết quả công việc. Mình làm bên MB thấy lương CV.QHKH net tầm 6 - 6,5 triệu đồng, chưa tính lương kinh doanh, thưởng. Tuỳ theo chi nhánh mà mức thưởng khác nhau, trung bình cả năm tất cả các khoản thường ở mức 9 - 10 tháng lương.

napo_k16
10-03-11, 05:14 PM
Khối trong nước
1. Agribank
2. Vietinbank
3. Vietcombank
4. BIDV
5. ACB
6. Exim, Techcom, DongA
7. ... (còn lại)
Khối nước ngoài
1. HSBC
2. ANZ
3. Standard Charterd
4. ... (còn lại)

Mình Thấy vietinbank cũng oke lương không cao lắm nhưng thưởng thì cũng được. Bạn mình làm ở đó năm nay mới năm thứ 2 nhưng thưởng tết vừa rùi được hơn 80tr. Sướng thật!

truongquockhanha4
10-03-11, 05:35 PM
Tự nhiên quan tâm đến mức lương của ngân hàng thấy mình hơi tủi một chút. nhưng mình thấy như thế này.
Một người làm việc ngoài ngân hàng. thu nhập (lương+ Lậu) 12tr/tháng. Cuối năm thưởng 1 tháng lương. Như vậy 12 tháng sẽ thu nhập: 12*12+12=156 triệu.
Một người làm việc trong ngân hàng thu nhập trung bình 7 tr/ tháng. Cuối năm thưởng 10 tháng lương. Tổng thu nhập cả năm:7*12+7*10=154 triệu
Như vậy rõ rằng tổng thu nhập cả năm chênh lệch không nhiều. Chỉ khác nhau ở chỗ là người nhận tiền cao theo tháng sẽ xài tiền hết, còn người để một năm mới thưởng sẽ để dành được phần tiền đó.

nguyenkimviet
31-03-11, 01:42 PM
Mình có đứa bạn làm ở Agri bank mời vào lương 1.6tr tháng tiếp theo là 2.6tr và cứ từ từ tăng dần lên. Nhưng cứ mỗi tháng thì đều được thưởng 6-10tr.Sống chủ yếu nhờ vào tiền thưởng thôi( nghe ma ham).
Cho mình hỏi có ai biết lương bên NH CSXH?

peru183
03-04-11, 08:12 PM
Mình đang làm tại Ngân hàng MHB ( ngân hàng Nhà nước), mức lương trong cùng hệ thống cũng rất khác nhau, ví dụ cùng ở BIDV nhưng ở Sài Gòn khác, Đồng Nai khác. Hơn nữa các Ngân hàng thương mại nhà nước mức lương thấp hơn nhưng thưởng và các khoản khác sẽ cao hơn. Do vậy để đánh giá mức lương của các Ngân hàng sẽ rất khó. Nhưng mình thấy năm rồi Agribank Đồng Nai lương chỉ có 4,5tr nhưng thưởng tết là 9 tháng lương ( choáng).
Mình đang xin vao MHB, tìm người làm tại ngân hàng này để hỏi mà tìm mãi không ra, thấy ban đàng làm ở MHB mừng quá đi. Bạn cho mình hỏi chính sách lương thưởng ở ngân hàng này như thế nào được không? Mình nghe ngân hàng nhà nước thì cũng oách thiệt, mà thấy vốn điều lệ sao thấp thế nên cũng hơi lo lo? Thanks bạn trước nha!

peru183
04-04-11, 12:57 AM
em đang xin vào MHB, ai đang làm tại MHB cho em hỏi chính sách lương thưởng tại ngân hàng này với?

diepthupl
05-05-11, 02:05 AM
Sống bằng lương , giàu bằng thưởng mà các bác .
Mình thấy ông cậu mình làm bên công ty kiếm toán AAA ở Nha Trang mà lương cao ( 15tr/tháng ) + thưởng trung bình 5 tr/ tháng ... sướng thật . Nếu vậy tính bình quân có phải làm ở công ty kiểm toán cao hơn là làm trong NH ko ?

ngochiep1412
06-05-11, 04:42 PM
Chủ yếu là thu nhập khác ngoài lương trong NH thì có vẻ tương đối tốt. Mình không làm nhưng có mấy người bạn làm NH khá lắm.

collage
25-05-11, 04:41 PM
Tự nhiên quan tâm đến mức lương của ngân hàng thấy mình hơi tủi một chút. nhưng mình thấy như thế này.
Một người làm việc ngoài ngân hàng. thu nhập (lương+ Lậu) 12tr/tháng. Cuối năm thưởng 1 tháng lương. Như vậy 12 tháng sẽ thu nhập: 12*12+12=156 triệu.
Một người làm việc trong ngân hàng thu nhập trung bình 7 tr/ tháng. Cuối năm thưởng 10 tháng lương. Tổng thu nhập cả năm:7*12+7*10=154 triệu
Như vậy rõ rằng tổng thu nhập cả năm chênh lệch không nhiều. Chỉ khác nhau ở chỗ là người nhận tiền cao theo tháng sẽ xài tiền hết, còn người để một năm mới thưởng sẽ để dành được phần tiền đó.
Vạy mà bạn cũng góp ý đc??? Tại sau bạn nói một ng làm trong Ngân hàng lại không tính lậu vào nhỉ? chắc bạn chưa đi vay tiền bao giờ ah??? lậu một tháng ít cũng gấp 2 lần lương đó bạn ơn.nhất là làm bên mảng tín dụng doanh nghiệp thì khỏi nói. về tìm hiểu xem nha. Nhất là ng làm khoảng 3-4 năm kinh nghiệm nha.

ngovy90
08-06-11, 02:23 PM
ko biết tốt nghiệp Cđ NH lương ntn nghĩ đến mà buồn, nghĩ đến xi việc làm thôi cũng thấy chán

nguyenvansang
08-06-11, 02:36 PM
Chào Vy,

Bạn yên tâm, các bạn tốt nghiệp Cao Đẳng NH cũng có nhiều cơ hội để xin vào làm NH.
Lương CĐ và ĐH không có sự khác biệt nhiều.
Mình thấy vậy ở Ngân Hàng Quân Đội.
Các NH khác mình không biết, nhưng chắc cũng như vậy.
Cơ bản là bạn có chuyên môn tốt trong học tập, và có 1 chút may mắn trong lúc thi tuyển đầu vào.
Chào bạn.

Sang