PDA

View Full Version : UEH_Mẫu đơn xin đổi chuyên ngành

Cá Heo
01-06-08, 05:45 PM
Đang cập nhật

minhthuan
02-06-08, 10:08 AM
MT đã soạn sẵn 02 mẫu đơn cho ACE K17 tham khảo, trong đó:
Mẫu 1; dành cho những học viên vừa mới tốt nghiệp ĐHKT K28 loại khá giỏi và học liền.
Mẫu 2: dành cho những học viên còn lại.
Tuy nhiên, máy tính tại cơ quan hiện tại dang bị admin khóa không cho up hay down gì hết. Hẹn 21h tối nay 02/06/2008 MT sẽ úp lên cho mọi người tham khảo!tucgian

hochanhvatva
02-06-08, 11:46 AM
Hay quá, bữa giờ mình cũng đang chờ mẫu đơn này, thanks a lot.
Còn nếu mình chuyển ngành và xin học ở lớp eMBA thì có mẫu đơn nào không? Nếu có up lên cho mình xin với nhé! :thank:

minhthuan
02-06-08, 11:33 PM
Như đã hứa, MT up 02 mẫu đơn chuyển đổi chuyên ngành lên cho mọi người tham khảo.
Mọi người chỉ cần thêm râu ria vào là OK! Nhớ:
Mẫu 1: Dành cho học viên là SV ĐHKT K28
Mẫu 2: Các học viên còn lại
Điều quan trọng là mọi người nên suy nghĩ kỹ về chuyên ngành học, tham khảo các môn học của chuyên ngành đó để có quyết định sáng suốt!
moon

Cá Heo
03-06-08, 12:19 AM
Anh Minh Thuận thân mến !!!

Rất cám ơn anh vì đã giúp Ban Quản Trị Forum soạn sẵn mẫu đơn này và trong tương lai sẽ còn nhiều mẫu đơn khác nữa

Tuy anh không làm lớp trưởng nhưng anh rất nhiệt tình vì tất cả mọi người

Mình có xem qua 02 mẩu đơn của anh, đơn viết rất tốt, đầy đủ nội dung, nhưng mình xin góp ý với anh vài điều.
Trước khi góp ý , tặng anh Minh Thuận một câu góp ý của thành viên khác góp ý cho Sachvang

Nam hãy nhìn lại những bài viết, chú ý bài viết nào có vẻ trau chuốt, ngôn ngữ thanh tao, nhẹ nhàng nhất thì hãy khuyến khích người đó viết.Bây giờ mình góp ý nhé :

Ý tưởng của Ban Quản Trị diễn đàn là tạo nhiều mẫu đơn có sẵn để các bạn học viên cần là có, tức là mẫu đơn này có thể sử dụng ở nhiều khóa, mình xin góp ý là chỗ nào có K17 thì anh Thuận xóa đi, cứ chừa trống để cho đàn em K18, K19, K20 sử dụng nữa

Thay "Ban Chủ Nhiệm Khoa Đào Tạo Sau Đại Học" thành "Phòng Quản Lý Đào Tạo Sau Đại học" vì khái niệm Ban Chủ Nhiệm chỉ dành cho các Khoa chuyên môn trực tiếp đào tạo
Thay "Thầy Chủ Nhiệm Các Lớp Cao Học K17" thành "Giáo viên chủ nhiệm K...."
Thay "Theo sự như sự sắp xếp của Ban Chủ Nhiệm Khoa" thành "Theo hồ sơ dự thi Cao Học đầu vào, tôi đã đăng ký chuyên ngành A. Tuy nhiên, tôi làm đơn này xin ........" Lý do tại sao sửa như vậy : vì nhà trường không sắp xếp bạn, mà do bạn đăng ký ngay từ đầu với nhà trường như thế nào thì nhà trường sắp xếp như thế ấy. Mình đang làm đơn xin xỏ, viết không khéo nhà trường tưởng mình đổ thừa cho nhà trường là "Theo sự như sự sắp xếp"

Văn mình vợ người, những vấn đế khác xin phép không góp ý, vì nhà trường đã kêu mẫu đơn do chúng ta viết, nên văn phong như thế nào không quan trọng, quan trọng là đầy đủ ý

Nhân dịp này, mình cũng rất mong muốn mời anh Minh Thuận tham gia vào Ban Quản Trị diễn đàn phụ trách toàn bộ mảng " Thủ tục hành chính" dành cho học viên Cao Học

Taburo
03-06-08, 03:28 PM
Thanks! Tinh chuyển qua lớp Luật học. Ko biết các bạn có ý kiến gì về chuyên ngành này kô? Góp ý cái coi!!!!

minhthuan
03-06-08, 04:22 PM
Anh Minh Thuận thân mến !!!

Rất cám ơn anh vì đã giúp Ban Quản Trị Forum soạn sẵn mẫu đơn này và trong tương lai sẽ còn nhiều mẫu đơn khác nữa

Tuy anh không làm lớp trưởng nhưng anh rất nhiệt tình vì tất cả mọi người

Mình có xem qua 02 mẩu đơn của anh, đơn viết rất tốt, đầy đủ nội dung, nhưng mình xin góp ý với anh vài điều.
Trước khi góp ý , tặng anh Minh Thuận một câu góp ý của thành viên khác góp ý cho Sachvang

Nam hãy nhìn lại những bài viết, chú ý bài viết nào có vẻ trau chuốt, ngôn ngữ thanh tao, nhẹ nhàng nhất thì hãy khuyến khích người đó viết.Bây giờ mình góp ý nhé :

Ý tưởng của Ban Quản Trị diễn đàn là tạo nhiều mẫu đơn có sẵn để các bạn học viên cần là có, tức là mẫu đơn này có thể sử dụng ở nhiều khóa, mình xin góp ý là chỗ nào có K17 thì anh Thuận xóa đi, cứ chừa trống để cho đàn em K18, K19, K20 sử dụng nữa

Thay "Ban Chủ Nhiệm Khoa Đào Tạo Sau Đại Học" thành "Phòng Quản Lý Đào Tạo Sau Đại học" vì khái niệm Ban Chủ Nhiệm chỉ dành cho các Khoa chuyên môn trực tiếp đào tạo
Thay "Thầy Chủ Nhiệm Các Lớp Cao Học K17" thành "Giáo viên chủ nhiệm K...."
Thay "Theo sự như sự sắp xếp của Ban Chủ Nhiệm Khoa" thành "Theo hồ sơ dự thi Cao Học đầu vào, tôi đã đăng ký chuyên ngành A. Tuy nhiên, tôi làm đơn này xin ........" Lý do tại sao sửa như vậy : vì nhà trường không sắp xếp bạn, mà do bạn đăng ký ngay từ đầu với nhà trường như thế nào thì nhà trường sắp xếp như thế ấy. Mình đang làm đơn xin xỏ, viết không khéo nhà trường tưởng mình đổ thừa cho nhà trường là "Theo sự như sự sắp xếp"

Văn mình vợ người, những vấn đế khác xin phép không góp ý, vì nhà trường đã kêu mẫu đơn do chúng ta viết, nên văn phong như thế nào không quan trọng, quan trọng là đầy đủ ý

Nhân dịp này, mình cũng rất mong muốn mời anh Minh Thuận tham gia vào Ban Quản Trị diễn đàn phụ trách toàn bộ mảng " Thủ tục hành chính" dành cho học viên Cao Học
Tks SV về lời khen nhiệt tình với lời mời tham gia vào BQT!
MT chỉ sợ thời gian có hạn (do phải đi công tác nhiều), tuy nhiên nhiệt tình thì luôn luôn có thừa... hihi....

MANUTD
04-06-08, 06:30 PM
các bác xem va chỉnh sửa nhé

MANUTD
04-06-08, 06:33 PM
các bác xem va chỉnh sửa nhé

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc Lập – Tự Do – Hạnh Phúc
-----oo0oo-----

ĐƠN XIN CHUYỂN ĐỔI
CHUYÊN NGÀNH HỌC SAU ĐẠI HỌC
Kính gửi:
Trưởng Khoa Đào Tạo Sau Đại Học – Trường Đại Học Kinh Tế TPHCM
Thầy phụ trách các lớp cao học khóa 17

Tôi tên: LÁC VĂN ĐIẾC Mã số học viên:353535, Hiện tôi đang là học viên lớp Đêm 6 khóa 17
Theo sự như sự sắp xếp lịch học của Khoa sau đại học thì giai đoạn chuyên ngành tôi được xếp theo học tại lớp QTKD đêm 3 chuyên ngành Quản trị Kinh doanh. Tuy nhiên, nay tôi làm đơn này kính đề nghị Khoa đào tạo sau đại học xem xét cho tôi được chuyển ngành học từ ngành QUẢN TRỊ KINH DOANH sang Ngành NGÂN HÀNG với lý do sau:
Công việc chính của tôi là công tác trong lĩnh vực tín dụng ngân hàng (đã hơn 7 năm) và hiện tại tôi đang làm việc tại Phòng Tín dụng của Ngân HÀNG THƯƠNG MạI Cổ PHầN SắP PHÁ SảN. Vì vậy để phù hợp với chuyên môn đang làm và có thêm kiến thức đã học phục vụ trong ngành ngân hàng nên tôi làm đơn này với nguyện vọng được chuyển sang học lớp thuộc ngành Ngân Hàng của Khóa 17;
Rất mong Thầy Chủ Nhiệm Khoa và thầy phụ trách các lớp cao học k17 xem xét và tạo điều kiện thuận lợi cho tôi theo như nguyện vọng chuyển ngành như trên
Xin chân thành cảm ơn.

Trân trọng.

Tp HCM, ngày….. tháng…. năm 2008
Ý Kiến Của Ban Chủ Nhiệm Khoa Người Làm Đơn

MANUTD
04-06-08, 07:24 PM
[Các bác help mình upload cai file word dc khong? sao up hoai mà không có được...SO MÌNH ĐỐT THẾ NHỈ