PDA

View Full Version : Thu Giai De Thi Cao Hoc Nam 2010 Cua Dai Hoc Kinh Te TP.Ho Chi Minh

binladung2000
27-04-11, 05:33 PM
Chào cả nhà, mình biết rằng hiện nay có rất đông các bạn đang ôn luyện để chuẩn bị cho kỳ thi vào đầu T08/2011. Có những bạn ở Cần Thơ sẽ lên "Sì Phố". Vì vậy mình post đề thi năm 2010 để các bạn ở Cần Thơ cùng nhau nghiên cứu giải để rút kinh nghiệm ! kẻo sai lầm ! tuy nhiên bản thân mình đã giải xong bài này rồi. Các bạn giải trước đi , một tháng sau tôi sẽ post bài giải do tôi giải.

Sau đây là đề thi được đính kèm.

bambi
27-04-11, 06:31 PM
Chào cả nhà, mình biết rằng hiện nay có rất đông các bạn đang ôn luyện để chuẩn bị cho kỳ thi vào đầu T08/2011. Có những bạn ở Cần Thơ sẽ lên "Sì Phố". Vì vậy mình post đề thi năm 2010 để các bạn ở Cần Thơ cùng nhau nghiên cứu giải để rút kinh nghiệm ! kẻo sai lầm ! tuy nhiên bản thân mình đã giải xong bài này rồi. Các bạn giải trước đi , một tháng sau tôi sẽ post bài giải do tôi giải.

Sau đây là đề thi được đính kèm.
Bạn quên đính kèm đề thi rồi. Lưu ý xem file có >2mb không nhé bạn

nanali
27-04-11, 11:16 PM
Mình nhớ các đề thi năm trước đã được post và môn toán đã có đáp án khá chính xác rồi. Còn môn kinh tế học thì vẫn còn nhiều tranh cãi ở 1 số câu đến bây giờ vẫn chưa rõ đáp án đúng ^^!.

binladung2000
28-04-11, 09:39 AM
Chào bạn, năm ngoái tôi có có theo dõi thì thấy rằng sau khi anh, chi mình thi xong rồi post lên diễn đàng cách giải riêng của mình. Tôi thấy có sai sót trong cách giải (chưa thực sự đúng đâu bạn) hơn nữa tôi thấy trong đề thi có 2 điểm cần phải tranh luận nữa bạn cụ thể ở câu 4 phần toán cho nhà kinh tế, câu 2 phần xác suất. Tôi chưa đọc được cách giải khá chính xác. Vậy bạn có thì Post lên cho anh, em cùng xem đi. Cám ơn nhé.

nanali
28-04-11, 11:09 AM
Tiệm photo Lạc đối diện cơ sở B trường DHKT có bán đề và đáp án môn toán các năm trước. Đáp án có dấu mộc của trường luôn đó ^^!.

binladung2000
28-04-11, 12:01 PM
OK. Cám ơn nhé. Để hơm nào rảnh tôi sẽ ghé mua một sắp về nghiên cứu (vì đáp án của trường thì quá chính xác rồi), tôi thì ở Cần Thơ nhưng thỉnh thoản có công tác ở trên đấy; hơn nữa tôi là cựu sinh viên của trường này nên cũng đọc rất kỹ tài liệu ôn thi cao học năm (2010 và 2011), những bài họ ra thi thì phần lớn năm ngay trong đề cương và chỉ sửa số lại thôi, năm 2010 bạn thấy rất rõ. Chào nhé.

binladung2000
09-05-11, 10:15 AM
Hôm qua tôi có ghé chổ Phô Tô Lạc, cùng nhiều chổ Phô Tô kế bên vào đấy tìm và hỏi chủ thì họ trả lời không có đáp án mà chỉ có đề thi thôi, tôi cố gắng tìm thì thấy chỉ có đề thi học kỳ, đề thi cao học cùng những dấu đánh X (là do sinh viện họ tự nghiên cứu giải thôi) bao gồm Toán, Anh Văn, Kinh Tế học. Tôi có xem Đáp án đề cương Anh văn là tương đối chính xác (tuy nhiên có sai vài câu đấy! Ví dụ:Ở phần 6 VERBS: CONDITIONALS ở câu số 8. The boss will offer Gordon a substantial promotion if he ............to be more tactful during buinees meeting. Thì đáp án là will learn. Tôi thấy điều này không đúng vì nếu mệnh đề kết quả là tương lai thì mệnh đề điều kiện phải là hiện tại đơn. Không bao giờ dùng tương lai trong mện đề điều kiện (chỉ dùng trong một vài trường hợp đặc biệt thôi). Ở đây tôi chọn has learned (hiện tại hoàn thành mang ý nghĩa là có trong quá khứ và vẫn còn trong hiện tại). Còn Kinh tế học là môn ngày xưa tôi chưa được học ;nó mới được dạy sau này thôi nên tôi cần đầu tư đọc tài liệu mới biết để đánh giá họ giải đúng hay sai !
Vậy bạn nào có đáp án của nhà trường (có dấu) thì post lên cho các bạn cùng xem nhé ! cám ơn.

tiamosoc
09-05-11, 11:31 AM
ồ cảm ơn bạn nhiều nhé. Có tài liệu hay thì up lên cho mọi người với nhé.