PDA

View Full Version : Ai từng đi Thác Giang Điền?

Mây Trắng
13-10-08, 11:51 PM
Ai có đến Thác Giang Điền gần đây cho MT hỏi tí.

Thác Giang Điền giờ có gì hay, mới không? Có nên bỏ thời gian ra đi tới đó một ngày để chơi không?

:bietchetlien:

MinhHang
14-10-08, 01:20 AM
Mình từng đi thác Giang Điền cách đây khoảng 1 năm! Nhìn chung, bi giờ người ta sửa soạn nhiều hơn, sạch sẽ hơn (thành khu du lịch rồi mà).
Đi 1 ngày, tức sáng đi chiều về thì tương đối ok. Ở đây, có thể tắm thác (chủ yếu), mang đồ ăn theo dạng picnic, mướn xe đạp đôi đi dạo vòng vòng.
Tuy nhiên, vì đã được quy hoạch, nên cái gì cũng dính đến tiền (sorry, đi lâu qua, không nhớ chính xác bi nhiêu tiền cả):
- Vào cổng phải mua vé vào cổng.
- Từ cổng đi bộ vào khu du lịch - nếu đi xe ô tô (của họ) - mua vé (không thi phải đi bộ, vì gửi xe ngoài cổng).
- Sau khi tắm thác, muốn tắm lại nước ngọt, cũng phải mua vé.
- Xe đạp đôi - mua vé.
- Ghế bố ngồi nghỉ - mua vé.
À, khi tắm thác thì phải có người giữ đồ, mình không thấy chỗ nào gửi đồ cả (hổng biết giờ đã có hay chưa!).
Chúc đi vui vẻ!

thienhoang
14-10-08, 09:16 AM
Ai có đến Thác Giang Điền gần đây cho MT hỏi tí.

Thác Giang Điền giờ có gì hay, mới không? Có nên bỏ thời gian ra đi tới đó một ngày để chơi không?

:bietchetlien:

Đáng để đi, khối kẻ kéo lên đó chụp ảnh ngoại cảnh đám cưới đấy. Dắt chàng đi thì tuyệt !
Nhớ chuẩn bị chu đáo, đồ ăn thức uống hơi mắc, Dvụ tới tận răng nhưng cái gì cũng tiền.

TNKT
14-10-08, 09:24 AM
Khu du lịch Thác Giang Điền cảnh đẹp, gần với thiên nhiên, cây cỏ và ... nước! và quan trọng là có khá nhiều đất cho chúng ta chơi trò chơi tập thể. Thích hợp cho việc đi cắm trại. Dưới đây là 1 vài hình ảnh minh họa!

http://farm3.static.flickr.com/2395/2096656169_165edd7446.jpg?v=0
http://farm3.static.flickr.com/2338/2096706689_5d83bd2878.jpg?v=0
http://farm3.static.flickr.com/2114/2096715821_b4e9dcef35.jpg?v=0

thqthien
14-10-08, 09:36 AM
Thác Giang Điền đẹp lắm, đi picnic là ok. Đồ ăn thức uống thì có 2 khu, 1 khu giá chấp nhận được, 1 khu đắt hơn. Ăn ở khu không có nhà hàng thì giá chấp nhận được. Nếu đi tập thể thì nên đi xe bus số 12 xuất phát từ Chợ Bến Thành (ra Ngã 4 Hàng Xanh đón cũng được vì xe bus ngừng ở đó 15'), xe bus đến ngay Thác Giang Điền.

Đi bộ từ cổng vào đến khu Thác khoảng 500m (hoặc có thể đi xe lửa). Đi tắm Thác thì cứ việc mặc nguyên bộ đồ nhảy xuống tắm là ok, tắm xong lên đợi quần áo khô thì về (mua sẵn chai thuốc xức lác :o) hoặc chia nhau thay phiên đi tắm, nên không cần phải có người giữ đồ.

Mr. Sang
14-10-08, 09:38 AM
Đáng để đi, khối kẻ kéo lên đó chụp ảnh ngoại cảnh đám cưới đấy. Dắt chàng đi thì tuyệt !
Nhớ chuẩn bị chu đáo, đồ ăn thức uống hơi mắc, Dvụ tới tận răng nhưng cái gì cũng tiền.

Nếu chưa đi đến đó thì nên đi 1 lần cho biết như thế nào là dịch vụ tận răng như anh Hoàng đã đề cập. "Hãy thử 1 lần rồi xem, bạn sẽ biết ngay mà?" hehehehe. Đồng y vơi ý kiến của anh Hoàng, em đã đến đó 3 lần,...

huonghuyen
14-10-08, 10:05 AM
Mình đi Giang Điền hình như 5 lần, hehe, vì từ nhà tới đó cũng gần mừ. Nói chung theo kinh nghiệm "chơi bời" của mình thì đi đâu cũng vậy, vui hay không chủ yếu là con người thôi.

Hồi tháng 6 mới đi với cty, lúc đầu có 1 anh đi rùi nói rằng "Giang Điền gì, anh thấy Giang nắng thì có, chẳng có gì cả" (ai biểu đi với gia đình toàn người lớn tuổi...) và rùi mình nói một câu "em đi nhìu lần rùi, giờ có đi hay ko? Ko được làm mất tinh thần mọi người". Thế mà pác đó cũng lẽo đẽo đòi theo. Kết quả là có một ngày nghỉ cuối tuần vui ơi là vui (may mà ko bị ghẻ vì mỗi lần đó ham vui xuống tắm thác, hihi...)

haind
14-10-08, 10:05 AM
Thác Giang Điền bây giờ thay đổi rất nhiều so với lúc trước cách đây vài năm...mình mới đi khoảng 3 tháng gần đây, đây là đánh giá

View: Khung cảnh rộng rãi hơn, đẹp hơn, thác rất đẹp vào lúc mình đi
Thức ăn: nhà hàng trong đấy làm đồ ăn không được ngon lắm, nên mang theo đồ ăn của riêng mình (ăn cả 2 cái nhà hàng trong đấy luôn rồi).
Dịch vụ: OK, giá chấp nhận được (thuê lều bánh bao ngủ trong đấy 1 đêm, sáng ra vác máy đi chụp hình, vui lắm... :D)
Di chuyển: thuê xe đạp là tiện nhất (khoảng 10.000/giờ).

Phù hợp cho cắm trại tập thể và đi chơi với.... chàng...:)...

Mình đã upload những tấm ảnh được chụp lúc ở thác Giang Điền lên flickr, nếu Mây Trắng muốn nhìn thì mình sẽ mở cho thấy (cung cấp cho mình flickr account của MT hay đăng ký rồi gửi cho mình tên account), :) mình không thể mở album đó public cho mọi người được vì lý do đấy là những tấm ảnh với những phút rất riêng tư....

MT, có thể đây là lúc "từ chức" hội trưởng hội ở giá sau khi đi thác Giang Điền về, nhớ rủ "anh í" theo.... :D :D :D

thanhnguyen
14-10-08, 10:39 AM
Khoảng 8 năm trước hồi lúc còn là SV năm 2 -K24, lớp mình đã chọn đi thác Giang Điền vì lúc đó nó còn hoang sơ , cảnh thiên nhiên đẹp lắm, nhưng bây giờ thì người ta đến khai thác nên toàn là dịch vụ không hà. Nơi nào mà chưa nhiều người đặt chân đến thì rất tuyệt vời cho nhưng ai thích khám phá thên nhiên, mạo hiểm:quynhlon:...đặc biệt là trò nhảy từ trên đỉnh thác xuống từ độ cao khoảng 20 mét rất thú vị he he...:sick:nhưng lúc đi thì hơi mệt một chút vì phải chuẩn bị đủ thứ:eat:. Bây giờ thì nhiều người biết đến nên không còn không gian tĩnh lặng như trước nước , thác Giang Điền đã thành khu du lịc rồi, nhưng bù lại thì cái gì cũng có, đi không cần chuẩn bị gì cả mà chỉ cất mang money là có tất , khỏi lo gì... he he:maccuoi:

Je t'aime
14-10-08, 10:57 AM
Mình cũng đi rất nhiều và đi công tác tại khu vực này, vì KCN Giang Điền mới được UBND Tỉnh thành lập nên mình cũng thường xuyên xuống. KDL Giang Điền hiện đã và ngày càng được cải thiện, nó sẽ trở thành một KDL sinh thái đẹp nhất vào năm 2010. Do đó, bạn hãy tới để thưởng thức và chiêm ngưỡng KDL sinh thái vừa thiên nhiên, vừa sáng tạo.
Khi chúng ta tới KDL Giang Điền nên chuẩn bị đồ ăn, lều (trại) và các dụng cụ kèm theo để tổ chức vui chơi, ...
Chúc bạn có buổi dã ngoại thật thành công!

P/S: Tại tỉnh Đồng Nai hiện có rất nhiều điểm du lịch thiên nhiên mà được các cá nhân đầu tư khai thác, chẳng hạn: KDL Vườn Xoài (Long Thành - Đồng Nai); KDL Bửu Long (TP. Biên Hoà - Đ. Nai); KDL Nam Cát Tiên + Khu Chiến Khu D (Vĩnh Cửu - Đ. Nai); KDL Bò Cạp Vàng (Nhơn Trạch - Đ. Nai); ...

Mr. Sang
14-10-08, 11:09 AM
Thác Giang Điền bây giờ thay đổi rất nhiều so với lúc trước cách đây vài năm...mình mới đi khoảng 3 tháng gần đây, đây là đánh giá

MT, có thể đây là lúc "từ chức" hội trưởng hội ở giá sau khi đi thác Giang Điền về, nhớ rủ "anh í" theo.... :D :D :D

Theo em nhận thấy thì Mr. Haind rất có kinh nghiệm trong chuyện tình củm, như là tư vấn cho Mr. Sv è, bây giờ là lời khuyên cho MT giã từ kiếp độc thân nếu đi Thác Giang Điền nữa nè? ... Còn kinh nghiệm nào san sẻ nữa không bác Haind ơi?

haind
14-10-08, 11:50 AM
Không có kinh nghiệm gì cả sangnguyen ơi, toàn nói lại những gì "nghe người ta đồn" thôi... heehehehe mình không biết gì cả và không có kinh nghiệm gì cả sangnguyen :D :D

sei
14-10-08, 03:27 PM
Sei đã đi Giang Điền mấy lần, nhìn chung ở đó ko có gì nhiều nhưng lần nào đi cũng chụp hình quá trời (cảnh đẹp quá mà). Ở đâu thì cũng vậy thôi, quan trọng là mình với mình thôi :friend:. Nhưng nghe đồn đợt mưa lũ vừa rồi ở đó có bị tàn phá, bà con check lại thông tin rồi hãy đi. Đi chơi đi ko tiếc công xuống Đồng Nai đâu :10:

huutri
14-10-08, 04:23 PM
Nếu có thời gian thì cũng nên đi Thác 1 ngày, nói chung là có thể chấp nhận được (về cảnh đẹp, thời gian, chi phí). Nếu đi chơi đông thì tự tổ chức sinh hoạt cũng vui lắm. Đợt trước mình đi với nhóm bạn, vui ơi là vui. Chúc mọi người vui vẻ.

Mây Trắng
14-10-08, 07:05 PM
Cám ơn các bạn nhiều lắm, có lẽ Thứ 6 này MT sẽ đi với "người ấy". Nói thật là lỡ hứa và muốn đi lắm nhưng mà bận quá nên mấy bạn nói nên đi thì MT sẽ đi. Nhưng mà dù có đi đầu về đâu, MT cũng không bao giờ bỏ hội Ở Giá đâu nha!leuleuleuleu

Thác Giang Điền không có hồ bơi, cũng tiếc thật! Chỉ có thác thôi:khoc:

vì lý do đấy là những tấm ảnh với những phút rất riêng tư....
:khocto::khocto::khocto: Nói vậy haind đã có chị ấy rồi à? Không thèm xem luôn! :tuc:

Àh, nếu so sánh Thác Giang Điền với Vườn Xoài thì sao nhỉ? Nơi nào đẹp hơn? Nơi nào rộng hơn? Nơi nào có nhiều trò chơi hơn?:thank:

Mr. Sang
15-10-08, 04:51 PM
...Nhưng mà dù có đi đầu về đâu, MT cũng không bao giờ bỏ hội Ở Giá đâu nha!leuleuleuleu

Thác Giang Điền không có hồ bơi, cũng tiếc thật! Chỉ có thác thôi:khoc:

:khocto::khocto::khocto: Nói vậy haind đã có chị ấy rồi à? Không thèm xem luôn! :tuc:

Àh, nếu so sánh Thác Giang Điền với Vườn Xoài thì sao nhỉ? Nơi nào đẹp hơn? Nơi nào rộng hơn? Nơi nào có nhiều trò chơi hơn?:thank:
Hi MT,
Mình xin có 1 vài ý kiến như sau:
1. Mình nghĩ Mr. haind rất có kinh nghiệm, anh ta nghĩ rằng chỉ cần M đến thác Giang Điền 1 lần, sẽ từ bỏ hội,hehehe.
2. Tuy khôngc ó hồ bơi, nhưng Mt cũng có thể bơi tại thác, có rất nhiều người bơi như vậy. (Phong cảnh hữu tình).
3. So sánh với Vườn Xòai, mình prefer MT đi Thác Giang Điền, thua bên Vườn Xòai tiết mục cưỡi Đà Điểu. Heheheh.

Chúc MT có chuyến đi vui nha?

Mr. Sang
15-10-08, 05:29 PM
Không có kinh nghiệm gì cả sangnguyen ơi, toàn nói lại những gì "nghe người ta đồn" thôi... heehehehe mình không biết gì cả và không có kinh nghiệm gì cả sangnguyen :D :D

Gửi MT thêm một số thông tin về thác Giang Điềng cũng như giá cả nha? Xem file attached nha?

haind
15-10-08, 05:48 PM
Hi MT,
Mình xin có 1 vài ý kiến như sau:
1. Mình nghĩ Mr. haind rất có kinh nghiệm, anh ta nghĩ rằng chỉ cần M đến thác Giang Điền 1 lần, sẽ từ bỏ hội,hehehe.
2. Tuy khôngc ó hồ bơi, nhưng Mt cũng có thể bơi tại thác, có rất nhiều người bơi như vậy. (Phong cảnh hữu tình).
3. So sánh với vường Xòai, mình prefer Mt đi Thác Giang Điền, thua bên Vường Xòai tiết mục cưỡi Đà Điểu. Heheheh.

Chúc MT có chuyến đi vui nha?

Vụ này coi chừng thành hiện thực đấy sangnguyen...... :D :D đang vẽ đường cho hưu chạy đây ...........

@MT: nếu dự định ở lại đêm (thuê một cái lều bánh bao :D ) thì chơi gần đến chiều bạn nên kiểm tra nhanh khu vực cắm trại xem có nhóm lớn nào cắm trại ở đó hay không? Nếu có thì hãy ở lại đêm, nếu không thì mình khuyên bạn không nên ở lại vì ở lại đêm chỉ có 2 người........"không an toàn" (==> đừng nghĩ lung tung, nghe cho hết câu đã.... :) ) vì từ khu vực cắm trại đến cổng ra vào thì khá xa... Nếu muốn ở lại đêm thì lúc vào cổng nên nói trước với người bảo vệ để họ hướng dẫn bạn gửi xe (đi cổng bên để chạy vào trong khuôn viên thác luôn), không để xe lại ở ngoài bãi xe chỉ giữ đến 6h chiều....cố lên MT, mình ủng hộ bạn "đào ngũ".....

@To Hội Ở Giá: có người chuẩn bị "đào ngũ", xử tội đi ........ (đời mà, Thạch Sanh thì ít, Lý Thông thì nhiều.... :D :D :D )

Thân,
P/S: MT cũng đừng xem hình của mình làm gì, lên đấy "tự khám phá", khắc biết "HopTac"

Mây Trắng
15-10-08, 09:06 PM
Hic.. Các bạn nói nghe cũng thú vị nhỉ.

Kỳ này đi Thác Giang Điền về có lẽ MT sẽ từ bỏ Hội Ở Giá, chuyển sang gia nhập giáo Hội Phật Giáo.:sick:

:thank::thank::thank::thank::thank::thank::thank:: thank::thank:

Mr. Sang
16-10-08, 10:16 AM
Hic.. Các bạn nói nghe cũng thú vị nhỉ.

Kỳ này đi Thác Giang Điền về có lẽ MT sẽ từ bỏ Hội Ở Giá, chuyển sang gia nhập giáo Hội Phật Giáo.:sick:

:thank::thank::thank::thank::thank::thank::thank:: thank::thank:

MT có nhiều hội quá? Còn hội àno nữa không MT ơi? Khi nào MT carry out chuyến đi vậy?